THÔNG BÁO NIÊM YẾT ĐẤU GIÁ QUYỀN SỬ DỤNG ĐẤT LỰA CHỌN NHÀ ĐẦU TƯ Dự án: Tổ hợp thương mại dịch vụ và nhà phố Lai Châu (Phường Tân Phong, tỉnh Lai Châu)
1. Thông tin tài sản & Dự án
Địa điểm: Phường Tân Phong, tỉnh Lai Châu (thửa số 123, tờ bản đồ số 168).
Tổng diện tích đất đưa ra đấu giá: 17.805,1 m², trong đó:
Đất ở: 8.970,4 m² (Giao đất có thu tiền sử dụng đất, thời hạn 50 năm; người nhận chuyển nhượng quyền sử dụng đất được sử dụng ổn định lâu dài).
Đất thương mại dịch vụ: 1.576,9 m² (Cho thuê đất trả tiền một lần cho cả thời gian thuê, thời hạn 50 năm).
Đất công cộng, cây xanh, hạ tầng, bãi đỗ xe: 7.257,8 m² (Xây dựng hạ tầng kỹ thuật theo quy hoạch được duyệt, sau khi hoàn thành bàn giao lại cho chính quyền địa phương quản lý).
Giá khởi điểm: 62.138.803.200 đồng.
Tiền đặt trước (20%): 12.427.760.640 đồng (Nộp vào tài khoản VietinBank CN Lai Châu: 119 0000 65176).
Tiền mua hồ sơ: 1.000.000 đồng/hồ sơ.
2. Thời gian và địa điểm thực hiện
Xem tài sản: Từ ngày 27/7/2026 đến 29/7/2026 (giờ hành chính) tại thực địa phường Tân Phong.
Bán & tiếp nhận hồ sơ: Từ 07h30 ngày 27/7/2026 đến 17h00 ngày 11/8/2026 (giờ hành chính) tại Trung tâm Dịch vụ đấu giá tài sản tỉnh Lai Châu (Tầng 2, Tòa nhà số 01, đường Nguyễn Lương Bằng, P. Tân Phong).
Thời gian, địa điểm tổ chức đấu giá: 10h00 ngày 27/8/2026 tại Tầng 4, Tòa nhà số 01, đường Nguyễn Lương Bằng, P. Tân Phong.
3. Hình thức, phương thức và bước giá
Hình thức đấu giá: Bỏ phiếu trực tiếp tại phiên đấu giá 01 (một) vòng.
Phương thức đấu giá: Trả giá lên.
Bước giá tối thiểu: 2.000.000.000 đồng (Hai tỷ đồng).
4. Điều kiện đối với nhà đầu tư đăng ký tham gia
Tổng mức đầu tư dự kiến: 360.000.000.000 đồng.
Năng lực tài chính:
Vốn chủ sở hữu tối thiểu 20% tổng mức đầu tư (72.000.000.000 đồng), chứng minh qua Báo cáo tài chính đã kiểm toán năm 2024, 2025.
Vốn vay tín dụng cam kết từ ngân hàng/tổ chức tài chính tối đa 80% (288.000.000.000 đồng).
Kinh nghiệm phát triển dự án: Đã thực hiện tối thiểu 01 dự án tương tự thuộc lĩnh vực nhà ở/nhà ở thương mại có tổng mức đầu tư 250 tỷ đồng và giá trị nghiệm thu hoàn thành 180 tỷ đồng.
Điều kiện khác: Không vi phạm pháp luật về đất đai đối với các dự án khác trên toàn quốc; cam kết nộp đủ tiền sử dụng đất, triển khai đúng tiến độ và quy hoạch.








