Tin liên quan

Nội dung đang cập nhật...

A- A A+ | Tăng tương phản Giảm tương phản

THÔNG BÁO NIÊM YẾT ĐẤU GIÁ QUYỀN SỬ DỤNG ĐẤT LỰA CHỌN NHÀ ĐẦU TƯ Dự án: Khu thương mại và nhà ở Lai Châu (Tổ 8, phường Đoàn Kết, tỉnh Lai Châu)

1. Thông tin tài sản & Dự án

  • Địa điểm: Tổ 8, phường Đoàn Kết, tỉnh Lai Châu (thửa số 48, 75, 143 tờ bản đồ số 16, 17).

  • Tổng diện tích đưa ra đấu giá: 34.738,6 m2, trong đó:

    • Đất ở: 12.743,6 m2 (Giao đất có thu tiền sử dụng đất, thời hạn 50 năm; người nhận chuyển nhượng được sử dụng ổn định lâu dài).

    • Đất thương mại, dịch vụ: 2.409,2 m2 (Thuê đất trả tiền một lần, thời hạn 50 năm).

    • Đất công cộng, hạ tầng, cây xanh, bãi đỗ xe: 19.585,8 m2 (Xây dựng hạ tầng theo quy hoạch và bàn giao lại cho chính quyền địa phương).

  • Tài sản trên đất: Sân vận động, Trung tâm huấn luyện thể thao và Trường Tiểu học Đoàn Kết (cũ).

  • Giá khởi điểm: 61.837.239.809 đồng.

  • Tiền đặt trước (20%): 12.367.447.961 đồng (Nộp vào tài khoản VietinBank CN Lai Châu: 119 0000 65176).

  • Tiền mua hồ sơ: 1.000.000 đồng/hồ sơ.

2. Thời gian và địa điểm thực hiện

  • Xem tài sản: Từ ngày 27/7/2026 đến 29/7/2026 (giờ hành chính) tại thực địa dự án.

  • Bán & tiếp nhận hồ sơ: Từ 27/7/2026 đến 17h00 ngày 11/8/2026 (giờ hành chính) tại Trung tâm Dịch vụ đấu giá tài sản tỉnh Lai Châu (Tầng 2, Tòa nhà số 01, đường Nguyễn Lương Bằng, P. Tân Phong).

  • Thời gian, địa điểm tổ chức đấu giá: 08h30 ngày 27/8/2026 tại Tầng 4, Tòa nhà số 01, đường Nguyễn Lương Bằng, P. Tân Phong.

3. Hình thức, phương thức và bước giá

  • Hình thức đấu giá: Bỏ phiếu trực tiếp tại phiên đấu giá 01 (một) vòng.

  • Phương thức đấu giá: Trả giá lên.

  • Bước giá tối thiểu: 2.000.000.000 đồng (Hai tỷ đồng).

4. Điều kiện đối với nhà đầu tư đăng ký tham gia

  • Tổng mức đầu tư dự kiến: 450.000.000.000 đồng.

  • Năng lực tài chính:

    • Vốn chủ sở hữu tối thiểu 20% tổng mức đầu tư (90.000.000.000 đồng), chứng minh qua Báo cáo tài chính đã kiểm toán năm 2024, 2025.

    • Vốn vay cam kết từ ngân hàng/tổ chức tín dụng tối đa 80% (360.000.000.000 đồng).

  • Kinh nghiệm phát triển dự án: Đã hoàn thành tối thiểu 01 dự án tương tự thuộc lĩnh vực nhà ở/nhà ở thương mại có tổng mức đầu tư 300 tỷ đồng và giá trị nghiệm thu 225 tỷ đồng.

  • Điều kiện khác: Không vi phạm pháp luật đất đai đối với các dự án đã thực hiện; cam kết hoàn thành theo đúng tiến độ và quy hoạch.


Tập tin đính kèm
Tập tin đính kèm
Tổng số điểm của bài viết là: 0 trong 0 đánh giá
Click để đánh giá bài viết
Truyền hình nhân đạo
Video cũ hơn
Thống kê truy cập
Hôm nay : 4
Hôm qua : 4