THÔNG BÁO NIÊM YẾT ĐẤU GIÁ QUYỀN SỬ DỤNG ĐẤT (LẦN 3)
Tài sản đấu giá: 01 thửa đất thương mại, dịch vụ (Thửa số 191, Tờ bản đồ số 16) tại đường Đặng Thai Mai, phường Tân Phong, tỉnh Lai Châu.
Diện tích: 1.680,5 m2.
Giá khởi điểm: 2.235.065.000 đồng.
Tiền đặt trước: 447.013.000 đồng (Nộp qua tài khoản VietinBank CN Lai Châu: 119 0000 65176).
Tiền mua hồ sơ: 400.000 đồng/hồ sơ.
Thời gian và địa điểm thực hiện:
Xem tài sản: Từ ngày 27/7/2026 đến 29/7/2026 tại vị trí thửa đất.
Bán và tiếp nhận hồ sơ: Từ 27/7/2026 đến 17h00 ngày 12/8/2026 (trong giờ hành chính).
Địa điểm bán/nhận hồ sơ: Trung tâm Dịch vụ đấu giá tài sản tỉnh Lai Châu (Tầng 2, Tòa nhà số 01, đường Nguyễn Lương Bằng, P. Tân Phong).
Thời gian, địa điểm đấu giá: Bắt đầu lúc 10h00 ngày 28/8/2026 tại Tầng 4, Tòa nhà số 01, đường Nguyễn Lương Bằng, P. Tân Phong.
Hình thức & Điều kiện tham gia:
Hình thức đấu giá: Bỏ phiếu kín trực tiếp tại phiên đấu giá (tối đa 3 vòng), phương thức trả giá lên, bước giá tối thiểu 200.000.000 đồng.
Điều kiện đăng ký:
Thuộc đối tượng được Nhà nước cho thuê đất trả tiền một lần theo Luật Đất đai.
Có Phương án đầu tư khả thi, cam kết đưa đất vào sử dụng trong 12 tháng.
Có năng lực tài chính (vốn chủ sở hữu tối thiểu 30% giá trị phương án đầu tư, phần còn lại có cam kết bảo lãnh từ ngân hàng).
Không vi phạm pháp luật về đất đai trên phạm vi toàn quốc.








