THÔNG BÁO NIÊM YẾT ĐẤU GIÁ QUYỀN SỬ DỤNG ĐẤT (ĐẤU GIÁ LẦN THỨ BA) Tài sản: 37 thửa đất ở nông thôn tại xã Bum Tở, tỉnh Lai Châu
1. Thông tin tài sản & Đơn vị tổ chức
Tổ chức đấu giá: Trung tâm Dịch vụ đấu giá tài sản tỉnh Lai Châu (Tầng 2, Tòa nhà số 01, đường Nguyễn Lương Bằng, P. Tân Phong, tỉnh Lai Châu).
Người có tài sản: Trung tâm Phát triển quỹ đất tỉnh Lai Châu (Số 36, đường Võ Nguyên Giáp, P. Đoàn Kết, tỉnh Lai Châu).
Số lượng & Địa điểm tài sản: 37 thửa đất ở nông thôn tại xã Bum Tở, tỉnh Lai Châu.
Diện tích & Giá khởi điểm:
Diện tích phổ biến: 126 m²/thửa (Giá khởi điểm từ 126.000.000 đồng đến 316.512.000 đồng/thửa tùy vị trí).
Một số thửa diện tích lớn/2 mặt tiền: Thửa 627 (222,3 m² - 222.300.000 đồng), Thửa 631 (199,7 m² - 199.700.000 đồng).
Tiền đặt trước: 63.000.000 đồng/thửa (Nộp vào tài khoản VietinBank CN Lai Châu: 119 0000 65176).
Tiền mua hồ sơ: 100.000 đồng/hồ sơ.
2. Thời gian và địa điểm thực hiện
Xem tài sản: Từ ngày 29/7/2026 đến 31/7/2026 (giờ hành chính) tại thực địa xã Bum Tở.
Bán & tiếp nhận hồ sơ, nộp tiền đặt trước: Từ 07h30 ngày 27/7/2026 đến 17h00 ngày 07/8/2026 (giờ hành chính) tại 02 địa điểm:
Địa điểm 1: Trung tâm Dịch vụ đấu giá tài sản tỉnh Lai Châu.
Địa điểm 2: Chi nhánh Trung tâm phát triển quỹ đất tại xã Bum Tở (Thôn 7, xã Bum Tở; trụ sở Hạt Kiểm lâm huyện Mường Tè cũ).
Thời gian, địa điểm tổ chức đấu giá: 09h00 ngày 12/8/2026 tại Nhà văn hóa thôn 12, xã Bum Tở, tỉnh Lai Châu.
3. Hình thức, phương thức và bước giá
Hình thức đấu giá: Đấu giá trực tiếp bằng lời nói tại phiên đấu giá.
Phương thức đấu giá: Trả giá lên (thời gian giữa các lần trả tối đa 02 phút).
Quy định bước giá:
Các thửa 627, 631, 667: Bước giá cố định lần 1 & 2 là 250.000.000 đồng; từ lần 3 trở đi bước giá tối thiểu là 10.000.000 đồng.
Các thửa 603, 604, 611, 612, 613, 614, 615: Bước giá cố định lần 1 & 2 là 100.000.000 đồng; từ lần 3 trở đi bước giá tối thiểu là 10.000.000 đồng.
Các thửa còn lại: Bước giá cố định lần 1 & 2 là 75.000.000 đồng; từ lần 3 trở đi bước giá tối thiểu là 10.000.000 đồng.
4. Đối tượng & Điều kiện tham gia
Đối tượng: Cá nhân trong nước hoặc người Việt Nam định cư ở nước ngoài thuộc đối tượng được Nhà nước giao đất ở theo khoản 1 Điều 119 Luật Đất đai năm 2024, có nhu cầu làm nhà ở theo quy hoạch và chấp hành tốt pháp luật.
Điều kiện: Đã hoàn thành mua, nộp hồ sơ đăng ký, nộp đủ tiền đặt trước đúng thời hạn quy định và không thuộc các trường hợp bị cấm tham gia đấu giá.








