Tin liên quan

Nội dung đang cập nhật...

A- A A+ | Tăng tương phản Giảm tương phản

THÔNG BÁO NIÊM YẾT ĐẤU GIÁ QUYỀN SỬ DỤNG ĐẤT 02 THỬA ĐẤT THƯƠNG MẠI, DỊCH VỤ TẠI PHƯỜNG ĐOÀN KẾT VÀ PHƯỜNG TÂN PHONG, TỈNH LAI CHÂU

1. Đơn vị tổ chức đấu giá và Đơn vị có tài sản đấu giá

  • Tổ chức hành nghề đấu giá tài sản: Trung tâm Dịch vụ đấu giá tài sản tỉnh Lai Châu.

    • Địa chỉ: Tầng 2, Tòa nhà số 01, đường Nguyễn Lương Bằng, phường Tân Phong, tỉnh Lai Châu.

  • Người có tài sản đấu giá: Trung tâm Phát triển quỹ đất tỉnh Lai Châu.

    • Địa chỉ: Số 36, đường Võ Nguyên Giáp, phường Đoàn Kết, tỉnh Lai Châu.

2. Thông tin tài sản đấu giá, giá khởi điểm và tiền đặt trước

Thửa đất số 01: Thửa đất tại Phường Đoàn Kết, tỉnh Lai Châu

  • Thông tin thửa đất: Thửa đất số 73, tờ bản đồ số 105, diện tích 776,4 m² (là trụ sở Kho bạc Nhà nước cũ).

  • Mục đích sử dụng đất: Đất thương mại, dịch vụ.

  • Thời hạn sử dụng: 50 năm, kể từ ngày UBND tỉnh có Quyết định cho thuê đất.

  • Hình thức sử dụng đất: Nhà nước cho thuê đất trả tiền một lần cho cả thời gian thuê thông qua đấu giá quyền sử dụng đất.

  • Tài sản gắn liền với đất: Nhà làm việc số 01 (diện tích sàn 303,0 m²), Nhà làm việc số 02 (diện tích sàn 354,0 m²), cổng sắt, tường rào, cây xanh... Tài sản này sẽ được Trung tâm Phát triển quỹ đất tỉnh thực hiện phá dỡ, hủy bỏ trước khi cho thuê đất theo Quyết định số 1026/QĐ-UBND ngày 24/5/2026 của UBND tỉnh Lai Châu.

  • Giá khởi điểm: 3.228.271.200 đồng (Ba tỷ, hai trăm hai mươi tám triệu, hai trăm bảy mươi mốt nghìn, hai trăm đồng).

  • Bước giá tối thiểu: 300.000.000 đồng (Ba trăm triệu đồng).

  • Tiền đặt trước: 640.000.000 đồng/bộ hồ sơ.

  • Tiền mua hồ sơ: 400.000 đồng/bộ.

Thửa đất số 02: Thửa đất tại Phường Tân Phong, tỉnh Lai Châu

  • Thông tin thửa đất: Thửa đất số 14, tờ bản đồ số 39, diện tích 1.909,0 m² (là Trung tâm Kiểm định chất lượng công trình cũ thuộc Sở Xây dựng).

  • Mục đích sử dụng đất: Đất thương mại, dịch vụ.

  • Thời hạn sử dụng: 50 năm, kể từ ngày UBND tỉnh có Quyết định cho thuê đất.

  • Hình thức sử dụng đất: Nhà nước cho thuê đất trả tiền một lần cho cả thời gian thuê thông qua đấu giá quyền sử dụng đất.

  • Giá khởi điểm: 5.879.720.000 đồng (Năm tỷ, tám trăm bảy mươi chín triệu, bảy trăm hai mươi nghìn đồng).

  • Bước giá tối thiểu: 450.000.000 đồng (Bốn trăm năm mươi triệu đồng).

  • Tiền đặt trước: 1.100.000.000 đồng/bộ hồ sơ.

  • Tiền mua hồ sơ: 600.000 đồng/bộ.

3. Lịch trình tổ chức đấu giá

Nội dung

Thời gian

Địa điểm / Ghi chú

Xem tài sản thực địa

 

Từ ngày 10/8/2026 đến ngày 12/8/2026 (trong giờ hành chính).

Tại phường Đoàn Kết và phường Tân Phong, tỉnh Lai Châu.

Bán và Tiếp nhận hồ sơ

 

Từ 07h30 ngày 10/8/2026 đến 17h00 ngày 25/8/2026 (trong giờ hành chính các ngày làm việc).

Trung tâm Dịch vụ đấu giá tài sản tỉnh Lai Châu (Tầng 2, Tòa nhà số 01, đường Nguyễn Lương Bằng, P. Tân Phong).

Nộp tiền đặt trước

 

Thực hiện theo Thông báo đáp ứng điều kiện tham gia đấu giá của Trung tâm.

Chuyển khoản vào STK: 119 0000 65176 tại VietinBank - Chi nhánh Lai Châu.

Tổ chức phiên đấu giá

 

Bắt đầu từ 09 giờ 00 phút ngày 10/9/2026.

Tầng 4, Tòa nhà số 01, đường Nguyễn Lương Bằng, phường Tân Phong, tỉnh Lai Châu.

4. Đối tượng, điều kiện và thủ tục đăng ký tham gia đấu giá

  • Đối tượng tham gia: Các tổ chức, cá nhân có đủ điều kiện theo quy định tại khoản 3, 4 Điều 125 Luật Đất đai và khoản 1, 2 Điều 55 Nghị định số 102/2024/NĐ-CP (được sửa đổi, bổ sung tại điểm a khoản 6 Điều 13 Nghị định số 49/2026/NĐ-CP).

  • Hình thức nộp hồ sơ: Tổ chức, cá nhân đăng ký tham gia phải nộp 02 (hai) bộ hồ sơ giống nhau và được niêm phong trước khi nộp cho Trung tâm Dịch vụ đấu giá tài sản.

  • Thành phần hồ sơ bắt buộc:

    1. Phiếu đề nghị tham gia đấu giá (Bản gốc theo mẫu do Trung tâm phát hành có đóng dấu treo).

    2. Bản sao công chứng/chứng thực Giấy chứng nhận đăng ký doanh nghiệp (đối với tổ chức) hoặc Thẻ Căn cước công dân (đối với cá nhân/người đại diện theo pháp luật); Cam kết thành lập doanh nghiệp (đối với cá nhân).

    3. Báo cáo tài chính năm 2024, 2025 đã được kiểm toán hoặc có xác nhận cơ quan thuế (hoặc Xác nhận số dư tài khoản ngân hàng/cam kết vốn).

    4. Năng lực tài chính: Vốn chủ sở hữu bố trí thực hiện dự án tối thiểu 30% giá trị Phương án đầu tư; tối đa 70% còn lại phải có cam kết bảo lãnh tín dụng của Ngân hàng thương mại.

    5. Phương án đầu tư chi tiết và Cam kết triển khai đúng phương án, đưa đất vào sử dụng trong thời hạn 12 tháng kể từ khi nhận bàn giao đất trên thực địa, đảm bảo các quy định về PCCC, môi trường và quy hoạch.

    6. Cam kết không vi phạm pháp luật về đất đai trên phạm vi cả nước.

5. Hình thức và phương thức đấu giá

  • Hình thức đấu giá: Đấu giá bằng hình thức bỏ phiếu trực tiếp tại phiên đấu giá 01 (một) vòng.

  • Phương thức đấu giá: Phương thức trả giá lên.

Mọi chi tiết xin liên hệ trực tiếp tại: Trung tâm Dịch vụ đấu giá tài sản tỉnh Lai Châu (Địa chỉ: Tầng 2, Tòa nhà số 01, đường Nguyễn Lương Bằng, phường Tân Phong, tỉnh Lai Châu).


Tập tin đính kèm
Tập tin đính kèm
Tập tin đính kèm
Tổng số điểm của bài viết là: 0 trong 0 đánh giá
Click để đánh giá bài viết
Truyền hình nhân đạo
Video cũ hơn
Thống kê truy cập
Hôm nay : 4
Hôm qua : 4